-
BWthai.org Forum
21 กันยายน, 2564, 10:10:13 pm *

ลิ้งนี้เป็นเว็บบอร์ดเก่าของชมรมภาพถ่ายขาวดำแห่งประเทศไทยเปิดไว้สำหรับค้นหาข้อมูลเท่านั้นน่ะครับ ถ้าต้องการพูดคุยอัพเดทเชิญที่ http://www.bwthai.org ครับ

หน้าแรก   เวปบอร์ด   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: -  (อ่าน 6778 ครั้ง)
ดีจัง
บุคคลทั่วไป
-
« เมื่อ: 24 มกราคม, 2552, 08:42:06 pm »

-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤษภาคม, 2553, 07:24:51 pm โดย dee-jung » บันทึกการเข้า
Rote
X-R Lab , Gossen Mania
Moderator
Member

โหวตให้คะแนน 8

Level 13 : Exp 20%
HP : 0%
เหอๆๆๆ ผมชอบ avedon

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มกราคม, 2552, 08:50:09 pm »

พี่ รูป แรก นี่ สุดเลย ไม่ใช่หัดถ่ายแล้วขาคารวะ

"My life was sweeter than other people’s and my death will be more terrible by the same degree." Franz Kafka
Rote
Moderator
Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มกราคม, 2552, 09:23:29 pm »

ขออภัยครับที่แทรก

พี่ รูป แรก นี่ สุดเลย ไม่ใช่หัดถ่ายแล้วขาคารวะ

ขอบคุณท่านโทนเทพ .. ที่ให้กำลังใจค่ะ
แหมพี่ดี อย่าเรียก เช่น นั้นเลย อันคำว่าเทพ ข้าน้อยมิกล้ารับ
แต่ชุดนี้ ต้องบอกว่า เยี่ยม นะครับ

"My life was sweeter than other people’s and my death will be more terrible by the same degree." Franz Kafka
ชายแดน
Moderator
Member

โหวตให้คะแนน 2

Level 8 : Exp 12%
โอ้กุศล ดลให้มาพบเจ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 มกราคม, 2552, 09:58:49 pm »

อยากจะ กรึ้ดๆๆๆๆๆๆ ยามเห็น  เรือทั้ง2  แยกทางกัน

สอดคล้องเชื่อมโยงผูกมัดติดพ่วงผูกพัน  สมการของการมีชีวิต หรือ จุดที่เรามองเห็นมันอาจไม่มีจุดนั้นอยู่จริงถ้าเราสามารถมองข้ามความโปร่งแสงของความไม่มีตัวตนหรือจำต้องทนต่อภาวะที่ขับเคลื่อนโดยแรงกรรมธรรมชาติบันดาลดลสรรค์สร้างตามธรรมนองคลองธรรม...........
ศรศักดิ์
Moderator
Member

โหวตให้คะแนน 22

Level 25 : Exp 51%

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 มกราคม, 2552, 10:22:14 pm »

ปริมาณมิใช่คุณภาพ และคุณภาพก็มิใช่ปริมาณเช่นกัน...นานๆมาที ดีจังนะ ดีจัง

"There is nothing worse than a sharp image of a fuzzy concept."    — Ansel Adams
ชายแดน
Moderator
Member

Level 8 : Exp 12%
โอ้กุศล ดลให้มาพบเจ้า

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มกราคม, 2552, 12:41:36 pm »

อุ๊บ!!!!!!!! เผลอตัว  สงสัยอินกับรูปมากไป..คับ

สอดคล้องเชื่อมโยงผูกมัดติดพ่วงผูกพัน  สมการของการมีชีวิต หรือ จุดที่เรามองเห็นมันอาจไม่มีจุดนั้นอยู่จริงถ้าเราสามารถมองข้ามความโปร่งแสงของความไม่มีตัวตนหรือจำต้องทนต่อภาวะที่ขับเคลื่อนโดยแรงกรรมธรรมชาติบันดาลดลสรรค์สร้างตามธรรมนองคลองธรรม...........
PToom
Moderator
Member

โหวตให้คะแนน 5

Level 16 : Exp 70%

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 มกราคม, 2552, 08:48:25 am »

เมืองไทนหรือนี่...งามแท้

ถึงจะป้า..แต่ก็น่ารัก... อิอิ
http://ptoom.multiply.com/
†† AmaZon99 ††
Moderator
Member

Level 17 : Exp 64%
ทำอย่างที่ใจต้องการและพยายามจนถึงที่สุด

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 มกราคม, 2552, 09:52:08 am »

อยากจะ กรึ้ดๆๆๆๆๆๆ ยามเห็น  เรือทั้ง2  แยกทางกัน

เ้อ้ะ ยังไงหว่าท่านพี่ ออกสาวแว่วนะเนีั้้้ยะ ฮิ ฮิ 

ชอบภาพ เ ดียวกันกับน้องเลยอ่ะ

พี่ดีจัง ภาพชุดนี้ไม่ได้หัดแว่ว  ภาพออกมาสวยทุกภาพเลยอ่ะ

ข้าน้อยชอบมากๆค่ะ ขอบคุณที่นำภาพดีมาฝากนะเจ้าค่ะ

คารวะหลายๆเจ้าค่ะ

Intelligence plus character - that is the goal of true education.'
ปัญญา และ การค้นหาตนเองคือการเรียนที่แท้จริง
( -Dr. Martin Luther King, Jr -)                  
 ~_†† AmaZon99 †† [~A~]_~
bambuza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 26 มกราคม, 2552, 10:16:34 pm »

ยามค่ำ ณ. มุมสงบแห่งหนึ่ง ... ขอ silhouette ภูผาซะหน่อย เห็น form กิ่งไม้แห้งซะนิด แถมนกตัวจิดริดด้วย พอจะ ok มั้ย ..

ชอบภาพที่ 2 ครับ ดูโดดเดี่ยวแต่มีพลัง!
(ไม่ง่ายเลยที่จะจับจังหวะนกบินผ่านให้ได้องค์ประกอบลงตัวครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม, 2552, 10:19:40 pm โดย bambuza » บันทึกการเข้า
toa
Member
Member

โหวตให้คะแนน 1

Level 9 : Exp 79%
toa

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 มกราคม, 2552, 10:22:33 pm »

i love the 1st one ...just wish there were more detail in teh sky ..

:)

follow the light
ช้าง
น่ำ ลึ่ก อ่ำ มอ - น่ำ มอ อ่ำ ลึ่ก
Moderator
Member

โหวตให้คะแนน 11

Level 24 : Exp 35%
ไม่มีพิษใดร้ายแรงไปกว่าใจคน

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 มกราคม, 2552, 10:52:34 pm »

ผมว่าไม่หัดแล้วอ่ะเจ๊ เด๋วไปเกาะช้างครั้งหน้า เจ๊สอนผมด้วยนะ

(น้ำลึกย่อมไม่มีเสียงไหล  น้ำมีเสียงไหลย่อมไม่ลึก)
http://www.fotoblur.com/portfolio/dumbothai
Rote
Moderator
Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 26 มกราคม, 2552, 10:58:42 pm »

โอ้ท่าน อาจารย์ หญิง สอน ข้าน้อยด้วยยยย

psariganondh
Moderator
Member

โหวตให้คะแนน 14

Level 29 : Exp 18%

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 มกราคม, 2552, 08:32:52 am »

มีอะไรในใจรึเปล่า...ถ่ายทอดออกมาด้วยภาพแล้วรู้สึกรับรู้ได้เลยนะ::ZX:

การถ่ายภาพคือชีวิต หาใช่งานอดิเรกไม่
chim
Member

โหวตให้คะแนน 42

Level 59 : Exp 37%
พวกเขาเรียกผมว่า " Chim Photo " . . . อิ อิ อิ

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 มกราคม, 2552, 03:37:20 pm »

โหย  .. ..  นี่แหละครับ ๆ . . ..  เยี่ยม ๆ ๆ ครับ . . ..  รูปแรกขาดท้องฟ้าไปนิด แต่ภาพนี้เองก็เข้มอยู่แล้วครับ . . . . ภาพ silhouette ภูผา ภาพนี้มีเสน่ห์ยิ่งนัก โดยเฉพาะนกที่บินมาได้จังหวะพอดิบพอดี . ..  เลิศมาก . . . ยิ่งภาพเรื่อสองลำดวงอาทิตย์และเงาของมันที่ล้อเลียนกัน . . . งามแบบไร้ที่ติ คิดได้ไงเนี่ย . . . แปลกทึ่งอึ้งงงเลยทีเนี้ย . . . . เยี่ยมมากครับ . . . การค้นหากำลังเริ่มครับ . . . . อิ อิ อิ  .. .  เยี่ยมมาก ๆ ครับคุณดีจัง . . . 
ter
เรียงเบอร์ครับ..เรียงเบอร์..
Moderator
Member

โหวตให้คะแนน 9

Level 17 : Exp 21%

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 มกราคม, 2552, 08:44:26 pm »

อยากขอบคุณ เพื่อน chim มาก มากค่ะ ที่ให้ข้อคิด คำแนะนำ พร้อมกำลังใจ
สำคัญที่สุด คือ
ขอบคุณที่ทำให้ดีจังกลับมา จะพยายามค้นหาต่อไป ..หวังว่า วันนึง.. ความชัดเจนจะปรากฏค่ะ

กลับมาจากไหน...อ้าวไปไหนมาเหรอ...ค้นหาอะไรครับ...แล้วอะไรชัดไม่ชัด...
ล้อเล่นครับ...ภาพสวยมาก...เรื่องค้นหานี่เป็นลมหายใจผมเลยนะ...ทุกวันนี้ยังหาไม่เจอ...ยังสับสน...แต่ไฟข้างในมันแรง...หากันต่อไปพวกเรา 

มี..ขวดมาขาย..
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์