ขอความกรุณาช่วยวิเคราะห์ภาพ : Peaceful feeling
BWthai.org Forum
27 ตุลาคม, 2563, 12:52:30 pm *

ลิ้งนี้เป็นเว็บบอร์ดเก่าของชมรมภาพถ่ายขาวดำแห่งประเทศไทยเปิดไว้สำหรับค้นหาข้อมูลเท่านั้นน่ะครับ ถ้าต้องการพูดคุยอัพเดทเชิญที่ http://www.bwthai.org ครับ

หน้าแรก   เวปบอร์ด   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณาช่วยวิเคราะห์ภาพ : Peaceful feeling  (อ่าน 3159 ครั้ง)
จ่าโจ
Member
Member

โหวตให้คะแนน 0

Level 4 : Exp 57%
HP : 0%

« เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2554, 06:39:03 pm »

นั่งมองภาพตัวเองมาวันนึงแล้วครับ ... ไม่แน่ใจ

ตอนถ่ายภาพนี้ เวลาประมาณ 07:45 น. หลวงพ่อท่านนั่งอยู่ใต้ร่มเงาของชายคา
ถ้าท่านขยับตัวออกมาโดนแสงมากกว่านี้อีกนิด เห็นเงาตกทอดชัด ๆ มากกว่านี้

จะดูดีขึ้นมั้ยฮะ

ข้อมูลการถ่ายภาพ ..

Fuji FinePix s1600 .. 1/85s .. F5.2 .. ISO100
โพรเสทด้วยปลั๊กอิน AlienSkin Exposure v2.0 ที่โหลดไปจากดาร์ครูมที่นี่แหละครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม ... 

ซักผ้า ล้างจาน เลี้ยงลูกเป็นงานหลัก ... ถ่ายภาพ เป็นงานอดิเรก ... โดนเมียด่า เป็นงานประจำ ... !!!
ช้าง
น่ำ ลึ่ก อ่ำ มอ - น่ำ มอ อ่ำ ลึ่ก
Moderator
Member

โหวตให้คะแนน 11

Level 24 : Exp 35%
ไม่มีพิษใดร้ายแรงไปกว่าใจคน

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2554, 01:08:56 am »

เห็นแล้วตกใจ นึกว่าตัวเองกลับไปบวชอีกรอบ หน้าคล้ายผมมากๆเลย

(น้ำลึกย่อมไม่มีเสียงไหล  น้ำมีเสียงไหลย่อมไม่ลึก)
http://www.fotoblur.com/portfolio/dumbothai
จ่าโจ
Member
Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2554, 08:59:18 am »

เห็นแล้วตกใจ นึกว่าตัวเองกลับไปบวชอีกรอบ หน้าคล้ายผมมากๆเลย

ในภาพนั่นรองเจ้าอาวาสเลยนะฮะ ... 

ซักผ้า ล้างจาน เลี้ยงลูกเป็นงานหลัก ... ถ่ายภาพ เป็นงานอดิเรก ... โดนเมียด่า เป็นงานประจำ ... !!!
cuckoo
Member
Member

Level 12 : Exp 55%

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2554, 10:42:59 am »

แววตากังวล  

chim
Member

โหวตให้คะแนน 42

Level 59 : Exp 37%
พวกเขาเรียกผมว่า " Chim Photo " . . . อิ อิ อิ

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2554, 06:00:13 pm »

ดูแล้วเหมือนแบบรู้ตัวและไม่เป็นธรรมชาติ น่าจะมีจังหวะน้ำไหลรินลงมาหยดติ๋งที่คางอะไรประมาณนี้นะครับ  ..  อิ อิ อิ 
จ่าโจ
Member
Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2554, 08:34:18 am »

ดูแล้วเหมือนแบบรู้ตัวและไม่เป็นธรรมชาติ น่าจะมีจังหวะน้ำไหลรินลงมาหยดติ๋งที่คางอะไรประมาณนี้นะครับ  ..  อิ อิ อิ 

ไม่ใช่แค่รู้ตัวหรอกครับ ... หลวงพ่อท่านกวักมือเรียกผมเข้าไปถ่ายเลยทีเดียว

chim
Member

โหวตให้คะแนน 42

Level 59 : Exp 37%
พวกเขาเรียกผมว่า " Chim Photo " . . . อิ อิ อิ

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2554, 03:39:07 pm »

ไม่ใช่แค่รู้ตัวหรอกครับ ... หลวงพ่อท่านกวักมือเรียกผมเข้าไปถ่ายเลยทีเดียว

555 . . ว่าแล้ว แววตามันฟ้อง 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์